11/07/2024
LĐLĐ Càng Long gắn biển công trình chào mừng kỷ niệm 95 năm thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/2024)
Thiết thực lập thành tích chào mừng kỷ niệm 95 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam 28/7. Ngày 05/7, Liên đoàn Lao động huyện Càng Long, kêt hợp Công đoàn cơ sở xã Đại Phúc, tổ chức Lễ gắn biển khánh thành chào mừng công trình “Trên sáng, dưới hoa Sen” , lập thành tích thi đua kỷ niệm 95 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2024), tọa lạc tại ấp Tân Định, xã Đại Phúc, huyện Càng Long. Đến dự có đồng chí Nguyễn Thị Thu Thảo, Huyện ủy viên, Chủ tịch LĐLĐ huyện.
Biển công trình chào mừng kỷ niệm 95 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam 28/7.
Công trình, tổng chiều dài của công trình 3,4 km, được gắn gồm 102 trụ đèn, với hơn 5000 bóng đèn lel, tổng kinh phí xây dựng 150 triệu đồng, nguồn vốn do Công đoàn cơ sở xã Đại phúc vận động công đoàn viên, các mạnh thường quân, các tổ chức kinh tế xã hội và nhân dân địa phương hỗ trợ. Đây là công trình chào mừng kỷ niệm 95 năm thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2024) do Liên đoàn lao động tỉnh phát động, đi qua các ấp Tân Định, Tất Vinh, Rạch Cát đến trung tâm xã Đại Phúc
Phát biểu tại đây, đồng chí Nguyễn Thị Thu Thảo, Huyện ủy viên, Chủ tịch LĐLĐ huyện, biểu dương những thành tích mà chính quyền và nhân dân địa phương đã chung tay cùng Công đoàn cơ sở xã Đại Phúc, huyện Càng Long, xây dựng tuyến đường hoa “Trên sáng dưới hoa Sen”, đồng chí Chủ tịch LĐLĐ huyện, nhấn mạnh: Đây là công trình mang nhiều ý nghĩa thiết thực của cán bộ, công chức, viên chức và người lao động xã Đại Phúc chung tay tham gia xây dựng huyện Càng Long đạt huyện Nông thôn mới nâng cao vào năm 2025 và tiến tới chào mừng kỷ niệm 95 năm thành lập Công đoàn Việt Nam 28/7/2024./.
Đồng Tâm
×