15/07/2024
XÃ TÂN BÌNH TỔ CHỨC LẾ TRAO TẶNG NHÀ TÌNH NGHĨA
Ngày 11/7, Phòng Lao động – Thương binh và Xã hội huyện kết hợp với Ủy ban nhân dân xã Tân Bình tổ chức Lễ trao tặng nhà tình nghĩa cho đối tượng gia đình chính sách gặp khó khăn về nhà ở. Đến dự có đại diện phòng Lao động – Thương binh và Xã hội huyện; Lãnh đạo Đảng ủy, UBND, UBMTTQ Việt Nam xã Tân Bình; chi bộ, Ban nhân dân, các ngành đoàn thể xã và ấp An Định Giồng cùng tham dự.
Đại biểu chụp ảnh lưu niệm với gia đình
Với truyền thông "uống nước nhớ nguồn" thể hiện sự tri ân, lòng biết ơn sâu sắc của Đảng, Nhà nước ta đối với ngưới có công với Cách mạng, gia đình chính sách. Xã Tân Bình đã tiến hành Lễ trao tặng nhà tình nghĩa cho bà Nguyễn Thị Điệp, sinh năm 1940, con liệt sĩ, căn nhà được xây dựng khang trang, mái lợp tol, nền lát gạch men diện tích xây dựng từ 55 m2 . Nguồn kinh phí từ Quỹ đền ơn đáp nghĩa của huyện hỗ trợ 25.000.000 đồng và Quỹ đền ơn đáp nghĩa của xã hỗ trợ 25.000.000 đồng, tổng cộng 50.000.000 đồng, phần còn lại gia đình đóng góp để căn nhà được khang trang hơn.
Phát biểu tại buổi trao tặng nhà, đại diện Đảng ủy, UBND, UBMTTQ Việt Nam xã Tân Bình gửi lời chúc mừng đến gia đình; đồng thời động viên gia đình chí thú làm ăn, luôn chấp hành tốt đường lối, chủ trương của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước. Phát huy hơn nữa truyền thống cách mạng của gia đình, vận động tuyên truyền con, cháu, và bà con xung quanh thực hiện tốt các nghĩa vụ đối với nhà nước và của địa phương.
Đại diện gia đình cảm ơn Đảng, Nhà nước, các cấp, các ngành, đã quan tâm đến đối tượng gia đình chính sách, người có công với cách mạng và cũng hứa sẽ phấn đấu nhiều hơn nữa để phát triển kinh tế gia đình từng bước nâng cao cuộc sống góp phần xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp./.
Tin, ảnh: Thanh Bình Phòng LĐ TBXH Càng Long
×